Mang thiết kế của một mẫu sportbike hướng tới đường đua nên Kawasaki Ninja H2 có rất nhiều chi tiết khí động học nhằm giảm lực cản của gió khi vận hành ở vận tốc lớn. Các cánh gió giúp tăng lực ép của xe xuống mặt đường. Đồng thời, gió cũng được hướng về phía khoang động cơ để giảm lượng khí quản, giúp xe tăng tốc nhanh hơn.
Sau khi Kawasaki chính thức bước chân vào thị trường Việt. H2 là chiếc xe đắt nhất của hãng với mức giá lên tới 1.065.000.000 đồng.
H2 sử dụng động cơ bốn xilanh thẳng hàng, siêu tăng áp, dung tích 998cc, sản sinh 203 mã lực tại tốc độ tua máy 11.000 vòng/phút, mô-men xoắn cực đại 133,5Nm tại 10.500 vòng/phút. H2 sử dụng kết cấu gắp đơn phía sau nhằm giảm trọng lượng. Sau khi đổ đầy 17 lít xăng, xe có trọng lượng 238 kg.
Bộ ảnh người mẫu cực kỳ nóng bỏng bên chiếc mô tô Kawasaki Ninja H2 được thực hiện trong khuôn khổ sự kiện Vietnam Motorbike Festival (VMF) năm 2015. Đã nhiều năm trôi qua nhưng bộ ảnh này vẫn luôn thu hút được sự chú ý lớn từ cộng đồng mạng.